Shawarwari na asali don haɓaka aiki a cikin Windows 10

Yanayin farawa Windows 10 kwamfutar hannu

El yi na duk na'urorin da aka shafi nassi na lokaci, kuma ko da yake das Allunan da masu canzawa tare da Windows 10 Suna da girma (da yawa daga cikinsu ba su da ɗan hassada ga kwamfyutoci), ko da tare da su za mu iya gano cewa za mu je. a hankali, yana kara tsananta kwarewar mai amfani sosai. Mun yi bitar kaɗan shawarwari asali don guje wa shi.

Kashe ƙaddamar da ƙa'idodi ta atomatik

Lokacin da muka fara kwamfutarmu ko pc, yawancin shirye-shiryen da muka sami damar shigar da su suna yin haka ta atomatik, kuma tabbas za a sami kaɗan daga cikin waɗanda aka tsara ta atomatik don haka ba ma amfani da su akai-akai kuma ba mu da buƙata. su yi haka. Don gyara shi kawai dole ne mu je shafin gida a cikin manajan aiki kuma kashe su.

Cire aikace-aikacen da ba mu amfani da su

Da kuma magana game da apps da ba a amfani da su, tip ɗin da ke aiki ga kowane nau'in na'ura da tsarin aiki: yana da kyau idan dai za mu iya kawar da wadanda ba mu amfani da su ba, duka waɗanda aka riga aka shigar da su da kuma waɗanda aka riga aka shigar. cewa muna gwadawa muna zubarwa. Za mu iya yin shi sauƙi daga Control Panel. Idan ɗaya daga cikinsu ya ƙi mu, za mu iya yin amfani da ɗayan waɗannan free apps don cire apps daga Windows 10.

Zaɓi aikace-aikacen da muka shigar a hankali

Shawara ɗaya ta ƙarshe game da ƙa'idodin da muka shigar, wanda lamari ne na hankali, amma wanda ba za a iya tsallake shi ba: dole ne mu kasance koyaushe mu san abin da za mu iya ko ba za mu iya tambaya na kwamfutarmu ta Windows ba kuma mu yarda cewa wasu ƙa'idodin suna yin nauyi sosai. kuma yana buƙatar albarkatu da yawa. Idan muna fuskantar matsalolin aiki, ɗauki ɗan lokaci don bincika mafi sauƙi madadin.

windows 10 dubawa

Duba cewa ba mu da malware

Wani dalilin da yasa zamu iya lura da lalacewar aikin na'urorin Windows ɗin mu shine malware, don haka yana da kyau a bincika ta Cibiyar Tsaro ta Windows, idan ba mu yi amfani da wani riga-kafi ko shirin tsaro ba.

Ci gaba da komai na zamani

Kodayake Windows 10 updates atomatik ne, ba ya cutarwa don bincika cewa muna da na'urar mu ta zamani, amma kuma dangane da direbobi da ma nasu apps da muka sanya wanda kuma zai iya sa na'urar mu ta yi tafiya a hankali.

Yantar da sararin ajiya

Wani babban shawarwarin duk lokacin da muka sami PC ko kwamfutar hannu wanda ya fara tafiya a hankali shine tabbatar da cewa ba mu kusa da iyakar iyawar na'urar mu ta hanyar Mai Binciken Fayil kuma, idan haka ne, yi ɗan tsaftacewa, ba kawai apps ba, amma kowane nau'in fayil ɗin. Ka tuna cewa muna da zaɓi da aka keɓe don sauƙaƙe wannan aikin, amma idan har yanzu kuna da matsaloli akwai da yawa dabaru don 'yantar da sarari a cikin Windows 10 wanda zamu iya juyawa.

Windows 10 kwamfutar hannu 7 inch
Labari mai dangantaka:
Windows 10: tukwici da dabaru don adana baturi

Kashe raye-raye

Wani sauƙaƙan daidaitawa wanda za mu iya yi don haɓaka aikin kwamfutar hannu ko PC, kuma wani lokacin da muke kau da kai shine kawai musaki rayarwa wanda ke sa sauye-sauye ya zama mafi ruwa, wani abu da za mu iya yi ta hanyar kula da panel a cikin sashin samun dama. Za mu iya ma kashe wasu kawai, ko da yake zai ɗauki mu ɗan ƙaramin aiki.

Canja shirin wuta

A kan kwamfutar hannu ba za mu iya samun dama ga menu wanda zai ba mu damar zaɓar tsakanin tsare-tsaren wutar lantarki guda uku da aka ƙayyade na Windows 10 (Suna nan kuma yana yiwuwa a sami damar yin amfani da su amma tsarin yana da ɗan rikitarwa), amma muna da wani abu makamancin haka a cikin mashaya da ke bayyana lokacin da muka danna gunkin baturi kuma yana da kyau a tabbatar cewa muna da shi a cikin "mafi kyawun aiki". ".

Gyara girman fayil ɗin fakitin

Wata dabara, ba ta asali ba, da za mu iya amfani da ita ita ce ƙara ƙwaƙwalwar ajiyar da take amfani da ita, wani abu da za mu iya yi ta hanyar kashe daidaitawar fayil ɗin ta atomatik. Ba zaɓi ba ne wanda ake iya gani daidai, amma dole ne ku kewaya ta wasu 'yan menus: a cikin menu. Control Panel zamu je"tsaro da tsarin", Daga nan zuwa"tsarin", kuma danna"Tsarin cigaba"Daga nan zamu tafi"zaɓuɓɓukan ci gaba", mun ci gaba da "yi"Kuma"saiti"; daga karshe muka isa menu na "ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya"Kuma mun danna"canji".

Surface Pro 4 dubawa

Dawo da Windows 10

Ragewar na iya zama saboda mafi rikitarwa kuskuren tsarin, kuma a wasu lokuta yana iya zama dole don sake dawowa. Wani lokaci, yana iya isa a yi amfani da shi ƙirƙiri batun mayarwa, amma a wasu lokuta ba mu da zabi tun lokacin factory sake saiti Windows 10.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.